Apotel Max 10mg/ml 100ml - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả
Chính sách khuyến mãi
Dược sỹ tư vấn 24/7.
Khách cần lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá
Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
Được kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg)
Thông tin dược phẩm
Video
Apotel Max 10mg/ml 100ml là thuốc gì?
- Apotel Max 10mg/ml 100ml là thuốc được dùng giúp giảm đau, hạ sốt như đau sau phẫu thuật và điều trị sốt tạm thời. Apotel Max 10mg/ml 100ml được nghiên cứu và sản xuất bởi Uni-Pharma Kleon Tsetis Pharmaceutical Laboratories S.A.
Thành phần của thuốc Apotel Max 10mg/ml 100ml
- Paracetamol 1000mg/100ml.
Dạng bào chế
- Dung dịch truyền tĩnh mạch.
Công dụng - Chỉ định của thuốc Apotel Max 10mg/ml 100ml
- APOTEL được chỉ định để điều trị trong thời gian ngăn các tình trạng đau nhẹ, đặc biệt là đau sau hậu phẫu. Thuốc cũng được chỉ định để điều trị trong thời gian ngắn tình trạng sốt.
- Đường dùng tĩnh mạch chỉ được chỉ định làm sáng trong trường hợp cấp cứu nhằm kiểm soát đau hoặc sốt cao khi các đường dùng khác không có tác dụng.
Chống chỉ định của thuốc Apotel Max 10mg/ml 100ml
- APOTEL chống chỉ định cho các bệnh nhân:
- Quá mẫn cảm với paracetamol hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
- Suy gan nặng.
Liều dùng - Cách dùng của thuốc Apotel Max 10mg/ml 100ml
- Liều dùng:
- 33kg < cân nặng ≤ 50kg: Dùng 15mg/kg tương đương 1,5ml/kg. Thể tích tối đa 75ml. Liều tối đa hàng ngày 60mg/kg, không quá 3g.
- Cân nặng > 50kg với các nguy cơ gây độc gan: Dùng 1g tương đương 100ml. Thể tích tối đa 100ml. Liều tối đa hàng ngày 3g.
- Cân nặng > 50kg không có các nguy cơ gây độc gan: Dùng 1g tương đương 100ml. Thể tích tối đa 100ml. Liều tối đa hàng ngày 4g.
- Liều tối đa hàng ngày:
- Bệnh nhân không điều trị cùng với các thuốc khác chứa Paracetamol: Dùng liều như trình bày phía trên.
- Bệnh nhân điều trị cùng với các thuốc khác chứa Paracetamol: Điều chỉnh liều cho phù hợp.
- Thể tích tối đa của thuốc: Dựa vào giới hạn trên của trọng lượng các nhóm. Bệnh nhân có trọng lượng ít hơn sẽ được tiêm truyền lượng nhỏ hơn.
- Thời gian giữa mỗi lần dùng nên cách nhau 4 giờ và ít nhất 6 giờ đối với bệnh nhân suy thận nặng.
- Không nên dùng quá 4 lần/ngày..
- Cách dùng:
- Thuốc được dùng bằng đường truyền tĩnh mạch.
Lưu ý đặc biệt và thận trọng khi sử dụng thuốc Apotel Max 10mg/ml 100ml
- Paracetamol phải được sử dụng thận trọng trong các trường hợp sau:
- Suy gan,
- Rối loạn chức năng thận nặng (độ thanh thải creatinine ≤ 30 ml/phút).
- Nghiện rượu mãn,
- Suy dinh dưỡng mãn (mức glutathion gan thắp).
- Mất nước.
Sử dụng thuốc Apotel Max 10mg/ml 100ml cho phụ nữ có thai và đang cho con bú
- Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.
Sử dụng thuốc Apotel Max 10mg/ml 100ml cho người lái xe và vận hành máy móc
- Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.
Tác dụng phụ của thuốc Apotel Max 10mg/ml 100ml
- Tim mạch:
- Hiếm gặp: Cao huyết áp.
- Gan:
- Hiếm gặp: tăng mức transaminaza.
Tương tác thuốc
- Probenecid làm giảm một nửa độ thanh thải paracetamol, ngăn cản sự kết hợp với axit glucuronic. Do đó, cần xem xét khả năng giảm liều paracetamol, khi sử dụng đồng thời với probenecid.
- Salicylamide có thể kéo dài thời gian bán thải của paracetamol.
- Cần phải chú ý đặc biệt khi sử dụng đồng thời với các chất gây cảm ứng enzyme.
Quên liều và cách xử trí
- Dùng liều đó ngay khi nhớ ra, nếu gần với thời gian sử dụng liều tiếp theo thì bỏ qua liều đã quên, chỉ sử dụng liều tiếp đó. Không dùng gấp đôi liều.
Quá liều và cách xử trí
- Nếu quá liều xảy ra cần báo ngay cho bác sĩ, hoặc thấy có biểu hiện bất thường cần tới bệnh viện để được điều trị kịp thời.
Bảo quản
- Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp, dưới 25 độ C.
- Để xa tầm tay trẻ em.
Hạn sử dụng
- 36 tháng kể từ ngày sản xuất.
Quy cách đóng gói
- Hộp 3 ống.
Nhà sản xuất
- Uni-Pharma Kleon Tsetis Pharmaceutical Laboratories S.A..
Sản phẩm tương tự
Giá thuốc Apotel Max 10mg/ml 100ml là bao nhiêu
- Apotel Max 10mg/ml 100ml hiện đang được bán sỉ lẻ tại Dược Pháp. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.
Mua thuốc Apotel Max 10mg/ml 100ml ở đâu?
Các bạn có thể dễ dàng mua thuốc Apotel Max 10mg/ml 100ml tại Dược Pháp bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng.
- Mua hàng trên website: http://duocphap.com
- Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất
Câu hỏi thường gặp
Các bạn có thể dễ dàng mua An Kinh Bổ Huyết Cameli tại Dược Pháp bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng theo khung giờ như sau: sáng:9h-11h30, chiều: 2h-4h
- Mua hàng trên website: http://duocphap.com
- Mua hàng qua số điện thoại hotline: 097.189.9466
- Mua hàng qua Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
An Kinh Bổ Huyết Cameli có thể gây một số tác dụng phụ nhẹ như khó tiêu, đầy hơi hoặc buồn nôn. Nếu triệu chứng kéo dài, bạn cần thông báo cho bác sĩ để được xử lý kịp thời.
Sundronis H hiện đang được bán sỉ lẻ tại Dược Pháp. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call: 0971.899.466; Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.
Các bạn có thể dễ dàng mua Sundronis H tại Dược Pháp bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng theo khung giờ như sau: sáng:9h-11h30, chiều: 2h-4h
- Mua hàng trên website: http://duocphap.com
- Mua hàng qua số điện thoại hotline: 097.189.9466
- Mua hàng qua Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Sundronis H có thể uống vào bất kỳ thời gian nào trong ngày, nhưng nên uống vào cùng một thời điểm mỗi ngày để đảm bảo hiệu quả tránh thai tốt nhất.
Tanvari hiện đang được bán sỉ lẻ tại Dược Pháp. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call: 0971.899.466; Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.
Các bạn có thể dễ dàng mua Tanvari tại Dược Pháp bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng theo khung giờ như sau: sáng:9h-11h30, chiều: 2h-4h
- Mua hàng trên website: http://duocphap.com
- Mua hàng qua số điện thoại hotline: 097.189.9466
- Mua hàng qua Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Một số tác dụng phụ có thể gặp như ngứa, đỏ hoặc phát ban tại vùng điều trị. Nếu có triệu chứng nghiêm trọng, ngừng sử dụng và tham khảo bác sĩ.
Colvagi hiện đang được bán sỉ lẻ tại Dược Pháp. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call: 0971.899.466; Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.
Các bạn có thể dễ dàng mua Colvagi tại Dược Pháp bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng theo khung giờ như sau: sáng:9h-11h30, chiều: 2h-4h
- Mua hàng trên website: http://duocphap.com
- Mua hàng qua số điện thoại hotline: 097.189.9466
- Mua hàng qua Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Một số tác dụng phụ có thể gặp khi sử dụng Colvagi bao gồm ngứa, rát, hoặc phát ban tại vùng điều trị. Nếu gặp các triệu chứng nghiêm trọng, cần ngừng thuốc và thăm khám bác sĩ.
Colvagi hiện đang được bán sỉ lẻ tại Dược Pháp. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call: 0971.899.466; Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.
Các bạn có thể dễ dàng mua Colvagi tại Dược Pháp bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng theo khung giờ như sau: sáng:9h-11h30, chiều: 2h-4h
- Mua hàng trên website: http://duocphap.com
- Mua hàng qua số điện thoại hotline: 097.189.9466
- Mua hàng qua Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Một số tác dụng phụ có thể gặp khi sử dụng Colvagi bao gồm ngứa, rát, hoặc phát ban tại vùng điều trị. Nếu gặp các triệu chứng nghiêm trọng, cần ngừng thuốc và thăm khám bác sĩ.
Dung dịch vệ sinh Daily Care 200ml hiện được bán tại Dược pháp với giá 180.000 VNĐ. Tuy nhiên, vào từng thời điểm, giá thuốc có thể có sự chênh lệch. Quý khách vui lòng liên hệ hotline công ty Call: 0971.899.466; Zalo: 090.179.6388 để được tư vấn.
Các bạn có thể dễ dàng mua Dung dịch vệ sinh Daily Care 200ml tại Dược Pháp bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng theo khung giờ như sau: sáng:9h-11h30, chiều: 2h-4h
- Mua hàng trên website: http://duocphap.com
- Mua hàng qua số điện thoại hotline: 097.189.9466
- Mua hàng qua Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Phụ nữ mang thai nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng sản phẩm để đảm bảo an toàn cho thai kỳ và tránh bất kỳ phản ứng phụ nào.
Ovalsitol hiện được bán tại Dược pháp với giá 750.000 VNĐ. Tuy nhiên, vào từng thời điểm, giá thuốc có thể có sự chênh lệch. Quý khách vui lòng liên hệ hotline công ty Call: 0971.899.466; Zalo: 090.179.6388 để được tư vấn.
Các bạn có thể dễ dàng mua Ovalsitol tại Dược Pháp bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng theo khung giờ như sau: sáng:9h-11h30, chiều: 2h-4h
- Mua hàng trên website: http://duocphap.com
- Mua hàng qua số điện thoại hotline: 097.189.9466
- Mua hàng qua Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Subaz Az Plus hiện đang được bán sỉ lẻ tại Dược Pháp. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call: 0971.899.466; Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.
Các bạn có thể dễ dàng mua Subaz Az Plus tại Dược Pháp bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng theo khung giờ như sau: sáng:9h-11h30, chiều: 2h-4h
- Mua hàng trên website: http://duocphap.com
- Mua hàng qua số điện thoại hotline: 097.189.9466
- Mua hàng qua Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Sản phẩm liên quan
Sản phẩm cùng hãng
Bình luận
Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này